Me yasa kayan ado na moissanite ya shahara

Lu'u-lu'u sun kasance ɗaya daga cikin abubuwan da aka fi nema bayan duwatsu masu daraja a duniya tsawon ƙarni kuma har yanzu an fi so don zoben haɗin gwiwa a yau.Duk da haka, moissanite, dutse mai daraja mai kama da lu'u-lu'u, ya zama ɗaya daga cikin shahararrun masu maye gurbin lu'u-lu'u.
Moissanite ma'adinai ne na halitta da kuma dakin gwaje-gwaje wanda ya ƙunshi siliki carbide.Yana da wuya a yanayi, ko da yake an sami wasu a cikin meteorites da manyan duwatsu masu daraja.Bayanan da ake samu suna nuna cewa moissanite yana faruwa ta dabi'a a cikin abubuwan da aka haɗa, haɗawa a cikin abubuwan da aka haɗa, da kuma haɗawa a cikin abubuwan da aka haɗa.
Ƙungiyar Gemological Society of America ta bayyana moissanite a matsayin wanda aka saba girma a lab, tare da ƙarancin tasirin muhalli.Akwai shi a cikin nau'i-nau'i iri-iri, wannan dutse mai ɗorewa yana ba masu zanen kayan ado da yawa zaɓuɓɓuka don zoben haɗin gwiwa da sauran kayan ado.
A cewar realtimecampaign.com, hakar lu'u-lu'u ya yi barna ga muhalli a wasu yankuna, inda ya haifar da mummunar barna ga hanyoyin ruwa da kasa.Haka kuma yana haifar da sare dazuzzuka da zaizayar kasa, lamarin da ya tilastawa al’umma kaura.
Moissanite ya fi dacewa da muhalli kuma ya fi dacewa da ɗabi'a fiye da lu'u-lu'u da yawa.Lab-girma baya buƙatar hakar ma'adinai kuma yana da ƙananan sawun carbon tunda ba a buƙatar injuna don tono.Samuwarta baya shafar kowane tsarin halittu, yana mai da moissanite madadin da'a kuma mai dorewa ga lu'u-lu'u.
Lokacin siyan moissanite, la'akari da iri-iri da haske.Wadannan abubuwan sun bambanta duwatsu masu daraja daga lu'u-lu'u da kuma irin wannan gemstones.Ko da wane salo ne ya ja hankali, babu wani abu da ya fi ƙarfin ganin wani abu mai ban mamaki a cikin mutum.Kowane dutse yana da ƙarfi iri ɗaya, haske da tauri, amma launi na iya bambanta.
An ba da ƙima ga launuka.Misali, zaku iya zaɓar DEF don zama mara launi har abada, GH don zama kusan mara launi har abada, ko HI spar.Duwatsu marasa launi sune mafi fari, yayin da kusan duwatsu masu launi suna da launin rawaya.Inuwar Moissanite Har abada tana da haske rawaya.
A yau, yawancin masu sayen kayan ado sun fi son moissanite zuwa lu'u-lu'u.Moissanite babban dakin gwaje-gwaje ne, abokantaka da muhalli kuma kusan ba a iya bambanta shi da lu'u-lu'u.Suna samuwa a cikin launuka iri-iri kuma suna da arha fiye da lu'u-lu'u.


Lokacin aikawa: Mayu-13-2023